• LIST-banner2

Kulawar yau da kullun don Motar Wuta

A yau, za mu dauke ku don koyon hanyoyin kulawa da matakan kariya na motocin kashe gobara.

1. Injiniya

(1) murfin gaba

(2) Ruwan sanyaya
★ Ƙayyade tsayin mai sanyaya ta hanyar lura da matakin ruwa na tanki mai sanyaya, aƙalla ba ƙasa da matsayin da aka yiwa alama ta layin ja.
★ Koyaushe kula da yanayin zafin ruwa lokacin da abin hawa ke tuƙi (lura da hasken zafin ruwa)
★ Idan kaga na'urar sanyaya ba ta da, to sai ka kara da shi nan take

(3) Baturi
a.Duba ƙarfin baturi a menu na nunin direba.(Yana da wahala a fara abin hawa lokacin da ƙasa da 24.6V kuma dole ne a caje shi)
b.Cire baturin don dubawa da kulawa.

(4) Matsin iska
Kuna iya bincika ko matsin iskan abin hawa ya isa ta kayan aiki.(Ba za a iya kunna abin hawa ba lokacin da ta yi ƙasa da mashaya 6 kuma tana buƙatar bugun sama)

(5) Mai
Akwai hanyoyi guda biyu don duba mai: Na farko shi ne duba ma'aunin mai akan dipsticks mai;
Na biyu shine a yi amfani da menu na nunin direba don bincika: idan kun ga cewa ba ku da mai, to ku ƙara shi cikin lokaci.

(6) Mai
Kula da matsayi na man fetur (dole ne a ƙara lokacin da man fetur ya kasa da 3/4).

(7) Fan bel
Yadda ake duba tashin hankalin bel ɗin fan: Latsa ka saki bel ɗin fan da yatsu, kuma nisa don duba tashin hankalin bai wuce 10MM ba.

2. Tsarin tuƙi

Abubuwan duba tsarin jagora:
(1).Tafiya kyauta na tuƙi da haɗin abubuwa daban-daban
(2).Halin juyowar motar gwajin hanya
(3).Sabanin abin hawa

3. Tsarin watsawa

Abubuwan da ke cikin binciken jirgin ƙasa:
(1).Bincika ko haɗin shaft ɗin tuƙi ya kwance
(2).Bincika sassan don zubar mai
(3).Gwada aikin raba bugun jini kyauta
(4).Matakin fara gwajin hanya

 

labarai21

 

4. Tsarin birki

Abubuwan binciken tsarin birki:
(1).Duba adadin ruwan birki
(2).Duba "jin" na birki na tsarin birki na ruwa
(3).Duba yanayin tsufa na bututun birki
(4).Tufafin birki
(5).Ko birki na gwajin hanya ya karkata
(6).Duba birkin hannu

5. Pump

(1) Degree of vacuum
Babban dubawa na gwajin injin shine matsewar famfo.
Hanya:
a.Da farko a duba ko hanyoyin ruwa da mayukan bututun mai suna rufe sosai.
b.Kashe wutar lantarki sannan ka lura da motsin mai nunin ma'aunin injin.
c.Tsaya famfo kuma duba ko ma'aunin injin yana zubowa.

(2) Gwajin fitar da ruwa
Ƙungiyar gwajin fitar da ruwa tana duba aikin famfo.
Hanya:
a.Duba ko an rufe hanyoyin ruwa da bututun mai.
b.Rataya tashin wutar lantarki don buɗe tashar ruwa da danna shi, kuma lura da ma'aunin matsi.

(3)Sharar ruwa
a.Bayan an yi amfani da famfo, dole ne a zubar da ragowar ruwan.A cikin hunturu, kula da hankali na musamman don guje wa ragowar ruwa a cikin famfo daga daskarewa da lalata famfo.
b.Bayan tsarin ya fito daga kumfa, dole ne a tsaftace tsarin sannan a zubar da sauran ruwan da ke cikin tsarin don kauce wa lalata ruwan kumfa.

6. Duba man shafawa

(1) Lubrication na chassis
a.Lubrication na chassis ya kamata a rika shafawa akai-akai kuma a kiyaye shi, ba kasa da sau ɗaya a shekara ba.
b.Duk sassan chassis dole ne a mai da su kamar yadda ake buƙata.
c.Yi hankali kada a taɓa man shafawa a cikin faifan birki.

(2) Lubrication na watsawa
Hanyar duba man kayan watsawa:
a.Duba akwatin gear don zubar mai.
b.Bude mai watsa kayan aiki kuma cika shi babu komai.
c.Yi amfani da yatsanka don duba matakin mai na man gear.
d.Idan akwai wata dabarar da ta bace, sai a kara da ita cikin lokaci, har sai tashar da ake cikawa ta cika.

(3) Lubrication na baya
Hanyar duban axle na baya:
a.Bincika kasan gatari na baya don yabo mai.
b.Bincika matakin mai da ingancin kayan aikin daban na baya.
c.Duba rabin ramin ɗaure sukullun da hatimin mai don zubar mai
d.Bincika hatimin ƙarshen mai na babban mai ragewa don zubar mai.

7. Fitilar motoci

Hanyar duba haske:
(1).Dubawa sau biyu, wato mutum ɗaya ne ke jagorantar binciken, kuma mutum ɗaya yana aiki a cikin motar bisa ga umarnin.
(2).Hasken duba kai yana nufin cewa direba yana amfani da na'urar duba kai don gano hasken.
(3).Direba na iya gyara hasken ta duba yanayin da aka samu.

8. Gyaran mota

Tsabtace mota ya haɗa da tsaftace taksi, tsaftacewar abin hawa, tsaftace injin, da tsabtace chassis

9. Hankali

(1).Kafin abin hawa ya fita don gyarawa, sai a cire kayan aikin da ke cikin jirgin sannan a zubar da tankin ruwa daidai da ainihin halin da ake ciki kafin a fita don gyarawa.
(2).Lokacin gyaran motar, an haramta shi sosai a taɓa sassan da ke haifar da zafi na injin da bututun shaye-shaye don hana konewa.
(3).Idan abin hawa yana buƙatar cire tayoyin don kulawa, yakamata a sanya stool na ƙarfe a ƙarƙashin chassis kusa da tayoyin don kariya don hana haɗarin haɗari da ke haifar da zamewar jack.
(4).An haramta shi sosai don tayar da abin hawa lokacin da ma'aikata ke ƙarƙashin abin hawa ko suna aikin kulawa a wurin injin.
(5).Duban kowane sassa na juyawa, mai ko tsarin mai ya kamata a gudanar da shi tare da dakatar da injin.
(6).Lokacin da motar ke buƙatar karkatar da motar don kula da abin hawa, dole ne a karkatar da taksi bayan cire kayan aikin da aka adana a cikin taksi, kuma a kulle goyon bayan da sandar tsaro don hana taksi daga zamewa.

 

labarai22


Lokacin aikawa: Jul-19-2022